TS. Đào Thanh Hoàng, Phó chủ tịch Liên hiệp các Hội Khoa học và Kỹ thuật tỉnh phát biểu khai mạc Hội nghị
Hội nghị thông tin phổ biến kiến thức là hoạt động thường kỳ của Liên hiệp các Hội Khoa học và Kỹ thuật tỉnh dành cho hội viên
ThS. BS Mai Phạm Trung Hiếu, Phó giám đốc Bệnh viện Tim mạch An Giang cáo chuyên đề “Tăng huyết áp, kẻ thù thầm lặng, thay đổi để hưởng thụ”
Có hơn 50 hội viên của 39 hội, tổ chức thành viên tham dự
Hội nghị được nghe 2 báo cáo chuyên đề “Những điểm mới trong Luật đất đai 2024” và “Tăng huyết áp, kẻ thù thầm lặng, thay đổi để hưởng thụ”
Tại Hội nghị, các đại biểu tham dự được nghe báo cáo 2 chuyên đề gồm “Những điểm mới trong Luật đất đai 2024” do ThS. Lê Văn Đầy, Phó trưởng phòng Quản lý đất đai, Sở Tài nguyên Môi trường tỉnh trình bày. Chuyên đề “Tăng huyết áp, kẻ thù thầm lặng, thay đổi để hưởng thụ” do ThS. BS Mai Phạm Trung Hiếu, Phó giám đốc Bệnh viện Tim mạch An Giang trình bày.
TS. Đào Thanh Hoàng, Phó chủ tịch Liên hiệp các Hội Khoa học và Kỹ thuật tỉnh cho biết, hội nghị thông tin phổ biến kiến thức là hoạt động thường của Liên hiệp nhằm cung cấp thông tin thời sự cho hội viên. Theo đó, bình quân mỗi năm Liên hiệp sẽ tổ chức từ 8 – 10 cuộc hội nghị dành cho hội viên. Hiện, Liên hiệp các Hội Khoa học và Kỹ thuật tỉnh có 39 hội, tổ chức thành viên với 9.290 hội viên đang tham gia sinh hoạt./.
Hoàng Tuấn