Ban CHQS huyện triển khai kế hoạch
Theo đó, “Tết Quân – Dân” năm 2025 sẽ diễn ra tại xã Định Thành từ ngày 25/7/2024 – 16/01/2025 với các hoạt động tặng quà, trao học bổng và xe đạp, xây nhà, khám bệnh, cấp thuốc miễn phí cho các hộ dân, tổ chức các hoạt động thể dục thể thao, các trò chơi dân gian, hội thi gói bánh tét, biểu diễn văn nghệ….Đồng thời, tuyên truyền, vận động nhân dân thực hiện đường lối, chủ trương của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước và các quy định, phong trào của địa phương. Dự kiến lễ xuất quân diễn ra vào ngày 14/11/2024.
Phó Chủ tịch UBND huyện Nguyễn Thị Kim Chi kết luận Hội nghị
Kết luận Hội nghị, Phó Chủ tịch UBND huyện Nguyễn Thị Kim Chi đề nghị lãnh đạo các ban, ngành, địa phương tổ chức tuyên truyền cho cán bộ và nhân dân nhận thức sâu sắc nội dung, ý nghĩa của hoạt động Tết Quân – Dân, mỗi đơn vị xây dựng các kế hoạch hoạt động cụ thể, Ban CHQS huyện hoàn chỉnh kế hoạch phối hợp giữa các đơn vị, tổ chức các hoạt động thiết thực, ý nghĩa tạo sinh khí vui tươi, ấm áp, thắm tình quân dân./.
Kim Cương