Đại biểu tham dự lễ tổng kết
Trong thời gian 6 ngày tham gia chiến dịch mùa hè tình nguyện tại xã Vĩnh Lợi, 30 sinh viên Trường Đại học Cần Thơ đã thực hiện nhiều công trình phần việc ý nghĩa như: trồng cây xanh khu trung tâm học tập cộng đồng; phổ cập bơi cho trẻ; tổ chức cuộc thi English game; di dời, sửa chữa, trang trí trường Mẫu giáo; phát hoang tuyên truyền xử lý rác thải sinh hoạt; phát tờ rơi tuyên truyền phòng chống sốt xuất huyết; tổ chức sân chơi cho trẻ em trên địa bàn.
Bí thư Huyện đoàn Trương Thành Trung phát biểu tại lễ tổng kết
Tại lễ tổng kết, các đại biểu cùng thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm trong công tác tổ chức chiến dịch, đề xuất những mô hình mới, cách làm hay cần tiếp tục lan tỏa trong thời gian tới, đồng thời lắng nghe những vướng mắc từ cơ sở, có giải pháp tháo gỡ để những năm tới đây sẽ tiếp tục thực hiện chiến dịch thanh niên tình nguyện hè đạt kết quả tốt nhất.
Ban chấp hành Huyện đoàn đã khen thưởng cho 30 cá nhân có thành tích đóng góp trong chiến dịch mùa hè tình nguyện hè năm 2024 trên mặt trận xã Vĩnh Lợi
Dịp này, Ban chấp hành Huyện đoàn đã trao giấy khen cho 30 cá nhân có thành tích đóng góp trong chiến dịch mùa hè tình nguyện hè năm 2024 trên mặt trận xã Vĩnh Lợi./.
Kim Xoàng