Dự buổi tập huấn, các học viên được hướng dẫn cách đăng ký tài khoản và nộp hồ sơ giải quyết thủ tục hành chính trên Cổng Dịch vụ công tỉnh và Cổng Dịch vụ công Quốc gia; quy trình tiếp nhận, xử lý và trả kết quả giải quyết thủ tục hành chính trên Cổng Dịch vụ công tỉnh; Quy trình tiếp nhận giải quyết, thanh toán trực tuyến dịch vụ công; Quy trình số hóa thành phần hồ sơ và kết quả giải quyết thủ tục hành chính đảm bảo đúng quy định tại Thông tư 01/2023/TT-VPCP của Văn phòng Chính phủ; Cách tra cứu thông tin, tổng hợp số liệu trên Cổng Dịch vụ công tỉnh phục vụ công tác thống kê, báo cáo.
Buổi tập huấn nhằm giúp cho cán bộ làm công tác tiếp nhận và xử lý hồ sơ ngành Lao động - Thương binh và Xã hội nắm được những quy định mới trong số hóa hồ sơ, kết quả giải quyết thủ tục hành chính và thực hiện quy định về giải quyết thủ tục hành chính trên môi trường điện tử; hỗ trợ cán bộ tiếp nhận, xử lý và trả kết quả giải quyết thủ tục hành chính trên Cổng Dịch vụ công tỉnh theo đúng quy định; từ đó góp phần nâng cao chỉ số cải cách hành chính năm 2023 và các năm tiếp theo của Sở Lao động - Thương binh và Xã hội tỉnh An Giang./.
Trí Tâm