Học viên tham gia lớp tập huấn
Tham gia tập huấn, các thành viên hợp tác xã, tổ hợp tác, tổ liên kết, hộ sản xuất - kinh doanh nông nghiệp, phi nông nghiệp, do phụ nữ quản lý trong tỉnh được cung cấp kiến thức sản xuất nông nghiệp, sản phẩm nông sản, chế biến thực phẩm chất lượng, an toàn vệ sinh thực phẩm; giới thiệu tiêu chí và quy trình đánh giá, phân hạng sản phẩm đạt tiêu chuẩn OCOP; hướng dẫn hồ sơ đăng ký chứng nhận sản phẩm OCOP của tỉnh…
Qua đó, đẩy mạnh công tác tuyên truyền, nâng cao kiến thức cho hội viên, phụ nữ trực tiếp sản xuất - kinh doanh nông sản, thực phẩm an toàn, chất lượng, góp phần nâng cao giá trị sản phẩm, định hướng phát triển sản phẩm đạt tiêu chuẩn OCOP trên địa bàn tỉnh./.
Trung Hiếu